Námið í Stjórnmálafræðideild

Stofnun stjórnsýslufræða og stjórnmála starfar sem undirstofnun Stjórnmálafræðideildar Háskóla Íslands. Stofnunin hefur ávallt lagt áherslu á að  efla framhaldsnám og styðja við rannsóknir í deildinni á sviði stjórnsýslu- og stjórnmálafræða innan stjórnmálafræðideildar auk þess að stuðla að þverfræðilegri samvinnu innan skólans og veita stjórnmálafræðideild og öðrum aðilum innan sem utan skólans þjónustu á sviði fræðanna.

MPA og diplómanám deildarinnar í opinberri stjórnsýslu var endurskipulagt á fyrsta starfsári stofnunarinnar og styður starfsemi stofnunarinnar við það nám með ýmsum hætti. M.a. hefur, fyrir atbeina stofnunarinnar, fjöldi virtra erlendra fræðimanna á sviði opinberrar stjórnsýslu komið  til gestakennslu og fyrirlestrahalds fyrir MPA nemendur , auk þess sem stofnunin hefur staðið fyrir alþjóðlegu samstarfi sem hefur leitt til tækifæra fyrir nemendur í skiptinámi og stafsnámi erlendis.

Heimasíða Stjórnmálafræðideildar
þar sem finna má upplýsingar um allt nám sem deildin býður upp á, umsóknaferli og margt fleira.

Hér má sjá bæklinga og annað kynningarefni Stjórnmálafræðideildar um nám í Opinberri stjórnsýslu:

 

 

 

Bæklingur um allt framhaldsnám í Stjórnmálafræðideild (umfjöllun um MPA og diplómanám í opinberri stjórnsýslu er að finna á bls. 19-28)


Bæklingar um sérleiðir í diplómanámi: 

 

 

Diplóma í opinberri stjórnsýslu fyrir stjórnendur í opinberum rekstri

 

 

Diplóma í opinberri stjórnsýslu fyrir stjórnendur í heilbrigðisþjónustu

Myndband um námið í Opinberri stjórnsýslu:

 

 

Þú ert að nota: brimir.rhi.hi.is